ਵਕੀਲ ਨੇ ਚਲਾਇਆ ਅਜਿਹਾ ਪੈਂਤਰਾ ਕਿ ਅਦਾਲਤ ਨੇ ਸ਼ਿਕਾਇਤਕਰਤਾ ਨੂੰ ਹੀ ਸੁਣਾ ਦਿੱਤੀ ਸਜਾ

0
52

ਜਲੰਧਰ (ਰਮੇਸ਼ ਗਾਬਾ)- ਜੇਕਰ ਤੁਸੀ ਵਿਕਾਊ ਪੁਲਿਸ ਦੇ ਸ਼ਿਕਾਰ ਬਣੇ ਹੋ, ਤਾਂ ਜਲੰਧਰ ਦੇ ਮੰਦੀਪ ਸਿੰਘ ਸਚਦੇਵ ਵਰਗੇ ਵਕੀਲ ਤੁਹਾਡੇ ਲਈ ਭਗਵਾਨ ਦਾ ਦੂਜਾ ਰੂਪ ਸਾਬਤ ਹੋ ਸਕਦੇ ਹਨ। ਇਸ ਵਕੀਲ ਨੇ ਇੱਕ ਹੀ ਪੈਂਤੜੇ ਵਿੱਚ ਪੂਰਾ ਪਾਸਾ ਅਜਿਹਾ ਪਲਟਿਆ ਕਿ ਕੇਸ ਦਰਜ ਕਰਵਾਉਣ ਵਾਲਾ ਪਤੀ-ਪਤਨੀ ਆਪਣੇ ਆਪ ਹੀ ਕਟਹਿਰੇ ਵਿੱਚ ਦੋਸ਼ੀ ਬਣਕੇ ਖੜਾ ਹੋ ਗਏ। ਐਨਆਰਆਈਜ ਦੇ ਵਿਵਾਦਾਂ ਦਾ ਤਪਰਿਤ ਨਬੇੜਾ ਕਰਨ ਵਾਲੀ ਸੀਜੇਐਮ ਅਮਿਤਾ ਸਿੰਘ ਦੇ ਬੈਂਚ ਵਾਲੀ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ ਅਦਾਲਤ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਅਜਿਹਾ ਹੀ ਅਨੋਖਿਆ ਮਾਮਲਾ ਦੇਖਣ ਨੂੰ ਸਾਹਮਣੇ ਆਇਆ ਹੈ। ਕੋਰਟ ਨੇ ਇੱਕ ਐਨ.ਆਰ.ਆਈ ਦੀ ਕੋਠੀ ਹੜਪਣ ਦੇ ਮਾਮਲੇ ਵਿੱਚ ਪਤੀ-ਪਤਨੀ ਸਮੇਤ ਤਿੰਨ ਨੂੰ 3-3 ਸਾਲ ਕੈਦ ਦੀ ਸਜਾ ਸੁਣਾਈ ਹੈ। ਦੋਸ਼ੀ ਕਰਾਰ ਦਿੱਤੇ ਗਏ 55 ਗੋਲਡਨ ਐਵੇਨਿਊ, ਫੇਜ-2 ਗੜਾ ਜਲੰਧਰ ਨਿਵਾਸੀ ਪਰਮਜੀਤ ਪੁੱਤਰ ਜਰਨੈਲ ਸਿੰਘ, ਗੁਰਮਿੰਦਰਜੀਤ ਕੌਰ ਪਤਨੀ ਪਰਮਜੀਤ ਸਿੰਘ ਅਤੇ ਫਰਜੀ ਐਗਰੀਮੈਂਟ ਦੇ ਗਵਾਹ ਬਣੇ ਗਵਾਹ ਦਲਬੀਰ ਰਾਮ ਨੂੰ ਅਦਾਲਤ ਨੇ ਫਰੋਡ ਕਰਨ ਦੇ ਦੋਸ਼ ਸਾਬਤ ਹੋਣ ਉੱਤੇ 3-3 ਸਾਲ ਕੈਦ ਅਤੇ 5੦,੦੦੦-5੦, ੦੦੦ ਰੁਪਏ ਜੁਰਮਾਨਾ ਦੀ ਸੱਜਿਆ ਸੁਣਾਈ ਹੈ। ਕੋਰਟ ਵਲੋਂ ਨਿੱਪਟਾਏ ਮਾਮਲੇ ਵਿੱਚ ਰੋਚਕ ਸਚਾਈ ਇਹ ਹੈ ਕਿ ਇਸ ਮਾਮਲੇ ਵਿੱਚ ਵਿਕਾਊ ਪੁਲਿਸ ਨੇ ਪਹਿਲਾਂ ਤਾਂ ਦੋਸ਼ੀ ਕਰਾਰ ਪੱਖ ਦੀ ਸ਼ਿਕਾਇਤ ਉੱਤੇ ਥਾਨਾ ਡਿਵੀਜਨ ਨੰਬਰ 4 ਵਿੱਚ 5 ਮਈ, 2੦੦7 ਨੂੰ ਐਨ.ਆਰ.ਆਈ ਪੱਖ ਨੂੰ ਨਾਮਜਦ ਕੀਤਾ ਸੀ ਪਰ ਹਾਈਕੋਰਟ ਦੇ ਆਦੇਸ਼ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਐਨਆਰਆਈ ਨੂੰ ਰਾਹਤ ਮਿਲੀ ਸੀ। ਐਨਆਰਆਈ ਪੱਖ ਦੀ ਗਿਆਨ ਕੌਰ ਪਤਨੀ ਬਲਰਾਮ ਸਿੰਦਟਰ ਨਿਵਾਸੀ ਮੋਤਾ ਸਿੰਦਰ ਨਗਰ ਜਲੰਧਰ ਦਾ ਇਲਜ਼ਾਮ ਸੀ ਕਿ ਦੋਸ਼ੀ ਪਰਮਜੀਤ ਸਿੰਟ , ਉਸਦੀ ਪਤਨੀ ਗੁਰਮਿੰਦਰਜੀਤ ਕੌਰ ਅਤੇ ਪਿੰਡ ਪਤਾਰਾਂ ਨਿਵਾਸੀ ਦਲਬੀਰ ਰਾਮ ਨੇ ਧੋਖੇ ਵਲੋਂ ਫਰਜੀ ਐੇਗਰੀਮੈਂਟ ਬਣਾਇਆ ਅਤੇ ਗੁਰਜੇਪਾਲ ਨਗਰ ਜਲੰਧਰ ਸਥਿਤ ਉਸਦੀ ਇੱਕ ਕੋਠੀ ਨੂੰ ਇੜਪ ਤਰਿਆ ਦੈ । ਵਟੀ, ਦੋਸ਼ੀਆਂ ਨੇ ਪੁਲਿਸ ਨੂੰ ਖਰੀਦਕੇ ਐਨਆਰਆਈ ਪੱਖ ਉੱਤੇ ਮਾਮਲਾ ਦਰਜ ਕਰਵਾ ਦਿੱਤਾ ਸੀ। ਕੇਸ ਦੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਕਰਨ ਵਾਲੇ ਿਮੀਨਲ ਲਾਇਰ ਮੰਦੀਪ ਸਿੰਘ ਸਚਦੇਵ ਦੱਸਦੇ ਹੈ ਕਿ ਕਰੀਬ 14 ਸਾਲ ਪੁਰਾਣੇ ਇਸ ਮਾਮਲੇ ਵਿੱਚ ਇੰਨੀ ਔਖ ਆ ਗਈ ਸੀ ਕਿ ਹਸਤਾਖਰ ਵਲੋਂ ਲੈ ਕੇ ਕਲਮ ਦੀ ਸਿਆਟਵੀ ਤੱਕ ਦੀ ਲੈਬ ਰਿਪੋਰਟ ਮੰਗਵਾਕੇ ਉਸ ਉੱਤੇ ਬਟਸ ਕੀਤੀ ਗਈ ਅਤੇ ਐਨਆਰਆਈ ਪਤੀ-ਪਤਨੀ ਨੂੰ ਇੰਸਾਫ ਦਵਾਇਆ ਗਿਆ।

LEAVE A REPLY