ਕਾਲ਼ਾ-ਸੰਘਿਆ ਵਿੱਚ ਡਿੱਗੀ ਅਸਮਾਨੀ ਬਿਜਲੀ ਨੇ ਮਚਾਇਆ ਕੇਹਰ

0
237

ਜਲੰਧਰ / ਕਪੂਰਥਲਾ (ਰਮੇਸ਼ ਗਾਬਾ, ਵਰਿੰਦਰ ਸਿੰਘ)- ਕਪੂਰਥਲੇ ਦੇ ਕਾਲ਼ਾ ਸੰਘਿਆ ਦੇ ਅਧੀਨ ਪੈਂਦੇ ਇਲਾਕੇ ਅਹਮਦਪੁਰ ਵਿੱਚ ਅੱਜ ਸਵੇਰੇ ਅਸਮਾਨੀ ਬਿਜਲੀ ਡਿੱਗਣ ਨਾਲ 40 ਵਲੋਂ ਜ਼ਿਆਦਾ ਭੇਡਾਂ ਅਤੇ ਬਕਰੀਆਂ ਦੀ ਦਰਦਨਾਕ ਮੌਤ ਹੋ ਜਾਣ ਦੀ ਖਬਰ ਆਈ ਹੈ।
ਇਹ ਘਟਨਾ ਅੱਜ ਸਵੇਰ ਦੀ ਦੱਸੀ ਜਾ ਰਹੀ ਹੈ। ਜਦੋਂ ਇਹ ਹਾਦਸਾ ਹੋਇਆ ਤਾਂ ਉਸ ਸਮੇਂ ਭੇਡਾਂ ਅਤੇ ਬਕਰੀਆਂ ਨੂੰ ਚਰਾਣ ਵਾਲਾ ਇੱਕ ਵਿਅਕਤੀ ਵੀ ਅਹਮਦਗੜ ਵਿੱਚ ਹੀ ਮੌਜੂਦ ਸੀ ਅਤੇ ਇਸ ਦੌਰਾਨ ਅਸਮਾਨੀ ਬਿਜਲੀ ਡਿੱਗਣ ਨਾਲ ਉਹ ਵੀ ਬੁਰੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਜਖ਼ਮੀ ਹੋ ਗਿਆ ਹੈ। ਉਕਤ ਜਖ਼ਮੀ ਵਿਅਕਤੀ ਰਾਜਪੁਰੇ ਦੇ ਪਿੰਡ ਫਤੇਹਪੁਰ ਗੜੀ ਦੇ ਰਹਿਣ ਵਾਲੇ ਹਨ, ਜੋ ਹਰ ਸਾਲ ਕਾਲ਼ਾ ਸੰਘਿਆ ਡਰੇਨ ਦੇ ਕੋਲ ਪਸ਼ੁਆਂ ਨੂੰ ਚਰਾਣ ਲਈ ਲਿਆਂਦੇ ਹਨ। ਦੱਸਿਆ ਇਹ ਵੀ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ ਕਿ ਜੋ ਪਸ਼ੁ ਜਿੰਦਾ ਬਚੇ ਹਨ ਉਨ੍ਹਾਂ ਉੱਤੇ ਅਸਮਾਨੀ ਬਿਜਲੀ ਦਾ ਅਜਿਹਾ ਅਸਰ ਹੋਇਆ ਹੈ ਕਿ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਅੱਖਾਂ ਦੀ ਰੋਸ਼ਨੀ ਚੱਲੀ ਗਈ ਹੈ। ਫ਼ਿਲਹਾਲ ਇਸ ਸੰਬੰਧ ਵਿੱਚ ਜਿਲਾ ਪ੍ਰਸ਼ਾਸ਼ਨ ਦੇ ਅਹੁਦੇਦਾਰਾਂ ਨੂੰ ਸੂਚਨਾ ਦੇ ਦਿੱਤੀ ਗਈ ਹੈ ਅਤੇ ਇਸ ਦੁਖਦ ਘਟਨਾ ਦੇ ਸੰਬੰਧ ਵਿੱਚ ਜਾਂਚ ਜਾਰੀ ਹੈ।

LEAVE A REPLY