ਕਮਲਜੀਤ ਆਨੰਦ ਆਤਮਹੱਤਿਆ ਮਾਮਲਾ – ਬਿੱਟੂ ਚਾਵਲਾ, ਭਰਾ ਅਤੇ ਭਤੀਜੇ ਸਣੇ ਪੁਲਿਸ ਹਿਰਾਸਤ ਵਿੱਚ

0
247

ਜਲੰਧਰ (ਰਮੇਸ਼ ਗਾਬਾ)- ਜਲੰਧਰ ਦੇ ਟੈਗੋਰ ਨਗਰ ਵਿੱਚ ਰਸਜੀਤ ਸਿੰਘ ਉਰਫ ਬਿੱਟੂ ਚਾਵਲਾ ਦੇ ਘਰ ਵਿੱਚ ਮੰਗਲਵਾਰ ਰਾਤ ਬੈਟ ਬਣਾਉਣ ਵਾਲੀ ਕੰਪਨੀ ਦੇ ਮਾਲਿਕ ਕਮਲਜੀਤ ਆਨੰਦ ਨੇ ਆਪਣੇ ਆਪ ਨੂੰ ਗੋਲੀ ਮਾਰ ਕੇ ਆਤਮਹੱਤਿਆ ਕਰ ਲਈ ਸੀ। ਇਸ ਮਾਮਲੇ ਵਿੱਚ ਪੁਲਿਸ ਦੇ ਹੱਥ ਕਈ ਅਹਿਮ ਸੁਰਾਗ ਲੱਗੇ ਹੈ। ਜਿਸਦੇ ਬਾਅਦ ਪੁਲਿਸ ਨੇ ਪਹਿਲਾਂ ਦਰਜ ਕੀਤੀ ਗਈ ਧਾਰਾ-306 ਦੇ ਮਾਮਲੇ ਵਿੱਚ ਜੁਆ ਐਕਟ ਅਤੇ ਧਾਰਾ 201 ਵੀ ਜੋੜ ਦਿੱਤੀ ਹੈ। ਕਮਲਜੀਤ ਆਨੰਦ ਦੀ ਆਤਮਹੱਤਿਆ ਦੇ ਬਾਅਦ ਪੁਲਿਸ ਨੇ ਬਿੱਟੂ ਚਾਵਲਾ ਦੇ ਘਰ ਵਿੱਚ ਲੱਗੇ ਸੀਸੀਟੀਵੀ ਕੈਮਰੇ ਦੀ ਡੀਵੀਆਰ ਕੱਬਜਾ ਵਿੱਚ ਲੈ ਲਈ ਸੀ। ਜਿਸ ਵਿੱਚੋਂ ਪੁਲਿਸ ਦੇ ਹੱਥ ਸੁਰਾਗ ਲੱਗੇ। ਪੁਲਿਸ ਨੇ ਇਸ ਬਾਰੇ ਵਿੱਚ ਸਰਬਜੀਤ ਉਰਫ ਬਿੱਟੂ ਚਾਵਲਾ, ਸ਼ਸ਼ੀ ਗਹਿਣਾ, ਬੰਟੂ ਸਾਰੰਗਲ, ਸ਼ੁਗਰ ਮਿਲ ਦੇ ਇੰਸਪੇਕਟਰ ਪਿੰਕੀ ਚਾਚਾ, ਰਾਜੂ ਅਤੇ ਕਾਂਗਰਸੀ ਨੇਤਾ ਅਰੁਣ ਸਹਿਗਲ ਅਤੇ ਹੋਰਾਂ ਦੇ ਖਿਲਾਫ ਮਾਮਲਾ ਦਰਜ ਕੀਤਾ ਸੀ। ਆਨੰਦ ਦੀ ਪਤਨੀ ਸੀਮਾ ਨੇ ਕਿਹਾ ਸੀ ਕਿ ਇਨਾਂ ਲੋਕਾਂ ਨੇ ਜੁਏ ਦੇ ਖੇਲ ਦੇ ਨਾਮ ਉੱਤੇ ਮੇਰੇ ਪਤੀ ਨੂੰ ਬਰਬਾਦ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਹੈ। ਇਸ ਮਾਮਲੇ ਵਿੱਚ ਪੁਲਿਸ ਨੇ ਸਰਬਜੀਤ ਉਰਫ ਬਿੱਟੂ ਚਾਵਲਾ, ਉਸਦੇ ਭਰਾ ਲੱਕੀ, ਭਤੀਜੇ ਮੋਨੂ ਨੂੰ ਹਿਰਾਸਤ ਵਿੱਚ ਲੈ ਲਿਆ ਹੈ। ਬਿੱਟੂ ਚਾਵਲਾ ਦੀ ਤਬੀਅਤ ਖ਼ਰਾਬ ਹੋਣ ਦੇ ਚਲਦੇ ਉਸਦੇ ਘਰ ਉੱਤੇ ਹੀ ਪੁਲਿਸ ਗਾਰਦ ਲਗਾ ਦਿੱਤੀ ਗਈ ਹੈ। ਕੁੱਝ ਦੇਰ ਬਾਅਦ ਪੁਲਿਸ ਇਸ ਮਾਮਲੇ ਦਾ ਖੁਲਾਸਾ ਕਰ ਸਕਦੀ ਹੈ। ਅਰੁਣ ਸਹਿਗਲ ਹੋਰ ਦੋਸ਼ੀਆਂ ਦੀ ਤਲਾਸ਼ ਕੀਤੀ ਜਾ ਰਹੀ ਹੈ। ਪੁਲਿਸ ਦਾ ਕਹਿਣਾ ਹੈ ਕਿ ਬਿੱਟੂ ਚਾਵਲਾ ਆਪਣੇ ਘਰ ਉੱਤੇ ਵੱਡੇ ਪੱਧਰ ਉੱਤੇ ਜੁਆ ਚਲਾਂਦਾ ਸੀ।

LEAVE A REPLY