ਜਾਮੀਆਂ ਅਹਿਮਦੀਆ ਕਾਦੀਆਨ ਵਲੋਂ ਸ਼ਰਧਾਲੂਆਂ ਦਾ ਜੱਥਾ ਲੁਧਿਆਣਾ ਪਹੁੰਚਿਆ

0
66

ਜਲੰਧਰ (ਮਲਿਕ)- ਜਾਮੀਆਂ ਅਹਿਮਦੀਆ ਕਾਦਿਆਨ ਜ਼ਿਲਾ ਗੁਰਦਾਸਪੁਰ ਵਿੱਚ ਸਿੱਖਿਆ ਹਾਸਿਲ ਕਰ ਰਹੇ ਭਾਰਤ ਦੇ ਵਿਦਿਆਰਥੀਆਂ ਦਾ ਜੱਥਾ ਅੱਜ ਦੂਜੇ ਦਿਨ ਅਹਿਮਦੀਆ ਸੰਪ੍ਰਦਾਏ ਵਲੋਂ ਜੁੜੇ ਇਤਿਹਾਸਿਕ ਸਥਾਨਾਂ ਦੇ ਦਰਸ਼ਨਾਂ ਲਈ ਪੁਰਾਣੀ ਕਣਕ ਮੰਡੀ ਸਥਿਤ ਅਹਿਮਦੀਆਂ ਮਸਜਿਦ ਵਿੱਚ ਮੌਜੂਦ ਹੋਏ ਇਸ ਸਮੂਹ ਵਿੱਚ ਦੋ ਦਿਨ ’ਚ 300 ਤੋਂ ਜਿਆਦਾ ਵਿਦਿਆਰਥੀ ਪਿ੍ਰੰਸੀਪਲ ਜਾਮੀਆਂ ਅਹਿਮਦੀਆ ਮੌਲਵੀ ਬਸ਼ੀਰੁੱਦੀਨ ਦੀ ਅਗਵਾਈ ’ਚ ਸ਼ਾਮਿਲ ਹੋਏ। ਇਸ ਇਤਿਹਾਸਿਕ ਸਥਾਨ ’ਤੇ ਅਹਿਮਦੀਆ ਸੰਪ੍ਰਦਾਏ ਦੇ ਸੰਸਥਾਪਕ ਮਿਰਜ਼ਾ ਗੁਲਾਮ ਅਹਿਮਦ ਸਾਹਿਬ ਨੇ 23 ਮਾਰਚ 1889 ਵਿੱਚ ਅਹਿਮਦੀਆ ਸੰਪ੍ਰਦਾਏ ਦੀ ਸਥਾਪਨਾ ਅੱਲਾ ਦੀ ਭਵਿੱਖਵਾਣੀ ਦੇ ਸਮਾਨ ਕੀਤੀ ਸੀ ਅਤੇ ਇਮਾਮ ਮੇਹਦੀ ਹੋਣ ਦਾ ਦਾਅਵਾ ਕੀਤਾ ਸੀ। ਜਿਸਦੀ ਵਜਾ ਨਾਲ ਅੱਜ ਦੇਸ਼ ਵਿਦੇਸ਼ ਵਿੱਚ ਹਜਾਰਾਂ ਸ਼ਰਧਾਲੁ ਇਸ ਇਮਾਰਤ ਵਿੱਚ ਦਰਸ਼ਨ ਲਈ ਆਉਂਦੇ ਹਨ। ਇਸ ਮੌਕੇ ਹੋਰਾਂ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਬਤੀਤ ਮੌਲਵੀ ਅਬਦੁਲ ਹਾਦੀ ਫਾਰੁਕੀ ਮਿਸ਼ਨਰੀ ਇੰਚਾਰਜ ਲੁਧਿਆਣਾ, ਮੌਲਵੀ ਸ਼ਕੀਲ ਗੌਰੀ, ਮੋਬੇਸ਼ਿਰ ਖਾਦਿਮ, ਕਮਰੁਲ ਹੱਕ, ਖੁਸ਼ਬੂਦਾਰ ਰਸੂਲ ਲੁਕਮਾਨ ਕਾਦਿਰ ਭੱਟੀ , ਮੁਹੰਮਦ ਤਾਹਿਰ , ਰਿਜਵਾਨ ਅਹਿਮਦ ਆਦਿ ਮੌਜੂਦ ਸਨ।

LEAVE A REPLY