ਸਰਕਾਰ ਭੱਠਲ ‘ਤੇ ਫਿਰ ਹੋਵੇਗੀ ਮਿਹਰਬਾਨ ,ਸੈਕਟਰੀਏਟ ‘ਚ ਕਮਰਾ ਅਲਾਟ ਕਰਨ ਦੀ ਤਿਆਰੀ

0
188

ਚੰਡੀਗੜ੍ਹ (ਟੀ.ਐਲ.ਟੀ. ਨਿੳੂਜ਼)- ਆਪਣੇ ਸਰਕਾਰੀ ਘਰ ਨੂੰ ਖਾਲੀ ਨਾ ਕਰਨ ਨੂੰ ਲੈ ਕੇ ਚਰਚਾ ਵਿੱਚ ਰਹੀ ਪੰਜਾਬ ਰਾਜ ਯੋਜਨਾ ਬੋਰਡ ਦੀ ਵਾਇਸ ਚੇਅਰਮੈਨ ਰਜਿੰਦਰ ਕੌਰ ਭੱਠਲ ਉੱਤੇ ਸਰਕਾਰ ਇੱਕ ਵਾਰ ਫਿਰ ਤੋਂ ਮਿਹਰਬਾਨ ਹੋਣ ਦੀ ਤਿਆਰੀ ਕਰ ਚੁੱਕੀ ਹੈ ।
ਇਸ ਵਾਰ ਮਾਮਲਾ ਸਰਕਾਰੀ ਘਰ ਨੂੰ ਲੈ ਕੇ ਨਹੀਂ ਸਗੋਂ ਸਰਕਾਰੀ ਦਫਤਰ ਨੂੰ ਲੈ ਕੇ ਹੈ ।ਭੱਠਲ ਨੂੰ ਸਿਵਲ ਸਕੱਤਰੇਤ ਵਿੱਚ 7ਵੀਂ ਮੰਜ਼ਿਲ ਉੱਤੇ ਕਮਰਾ ਨੰਬਰ 19 ਅਲਾਟ ਕੀਤੇ ਜਾਣ ਦੀ ਤਿਆਰੀ ਪੂਰੀ ਹੋ ਚੁੱਕੀ ਹੈ ।ਪਰ ਸਕੱਤਰੇਤ ਦੇ ਸੀਨੀਅਰ ਅਧਿਕਾਰੀਆਂ ਦੇ ਮੁਤਾਬਕ ਨਿਯਮਾਂ ਮੁਤਾਬਕ ਸਕੱਤਰੇਤ ਵਿੱਚ ਕਮਰਾ ਸੀਐਮ ,ਮੰਤਰੀਆਂ ,ਆਈਏਐਸ ਅਧਿਕਾਰੀ , ਪੀਸੀਐਸ ਅਧਿਕਾਰੀ ਨੂੰ ਦਿੱਤਾ ਜਾ ਸਕਦਾ ਹੈ ,ਪਰ ਕਿਸੇ ਵੀ ਬੋਰਡ ਜਾਂ ਨਿਗਮ ਦੇ ਚੇਅਰਮੈਨ ਨੂੰ ਨਹੀਂ ਦਿੱਤਾ ਜਾ ਸਕਦਾ ਹੈ । ਹਾਲਾਂਕਿ ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਭੱਠਲ ਨੂੰ ਕੈਬਿਨੇਟ ਮੰਤਰੀ ਦਾ ਦਰਜਾ ਦੇ ਰੱਖਿਆ ਹੈ ,ਪਰ ਇਸਦੇ ਬਾਅਦ ਵੀ ਉਨ੍ਹਾਂਨੂੰ ਸਕੱਤਰੇਤ ਵਿੱਚ ਕਮਰਾ ਅਲਾਟ ਨਹੀਂ ਕੀਤਾ ਜਾ ਸਕਦਾ ਹੈ ।
ਇਨ੍ਹਾਂ ਅਧਿਕਾਰੀਆਂ ਦੇ ਮੁਤਾਬਕ ਜੇਕਰ ਯੋਜਨਾ ਬੋਰਡ ਦਾ ਦਫ਼ਤਰ ਨਹੀਂ ਬਣਿਆ ਹੁੰਦਾ ਤਾਂ ਅਜਿਹੀ ਹਾਲਤ ਵਿੱਚ ਉਨ੍ਹਾਂਨੂੰ ਕਮਰਾ ਅਲਾਟ ਕਰਨ ਉੱਤੇ ਵਿਚਾਰ ਕੀਤਾ ਜਾ ਸਕਦਾ ਸੀ।ਪਹਿਲਾਂ ਯੋਜਨਾ ਬੋਰਡ ਦੇ ਇੱਕ ਚੇਅਰਮੈਨ ਨੂੰ ਪੰਜਾਬ ਸਕੱਤਰੇਤ ਵਿੱਚ ਕਮਰਾ ਅਲਾਟ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਸੀ ।ਪਰ ਉਸ ਸਮੇਂ ਯੋਜਨਾ ਬੋਰਡ ਦਾ ਆਫਿਸ ਬਣ ਕੇ ਤਿਆਰ ਨਹੀਂ ਹੋਇਆ ਸੀ ।
ਜ਼ਿਕਰਯੋਗ ਹੈ ਕਿ ਭੱਠਲ ਪੰਜਾਬ ਦੀ ਮੁੱਖਮੰਤਰੀ ਵੀ ਰਹਿ ਚੁੱਕੀ ਹੈ ਅਤੇ ਯੋਜਨਾ ਬੋਰਡ ਦੀ ਚੇਅਰਮੈਨ ਵੀ ਹਨ। ਅਜਿਹੇ ਵਿੱਚ ਸਕੱਤਰੇਤ ਵਿੱਚ ਦਫ਼ਤਰ ਅਲਾਟ ਕਰਨ ਉੱਤੇ ਸਵਾਲ ਉੱਠਣ ਲੱਗੇ ਹਨ । ਅਜਿਹਾ ਤਾਂ ਹੋ ਨਹੀਂ ਸਕਦਾ ਹੈ ਕਿ ਅਧਿਕਾਰੀਆਂ ਨੇ ਆਪਣੀ ਮਰਜ਼ੀ ਨਾਲ ਬੋਰਡ ਦੀ ਵਾਇਸ ਚੇਅਰਮੈਨ ਨੂੰ ਦਫ਼ਤਰ ਅਲਾਟ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਹੋਵੇ।ਇਸਦੇ ਲਈ ਸਰਕਾਰ ਦੀ ਫੌਰੀ ਤੌਰ ਉੱਤੇ ਮੰਜ਼ੂਰੀ ਵੀ ਲਈ ਹੋਵੇਗੀ।

LEAVE A REPLY