ਮੁੱਖਮੰਤਰੀ ਅਮਰਿੰਦਰ ਸਹਿਤ ਕਈ ਮੰਤਰੀ ਸਿੱਧੂ ਨਾਲ ਨਰਾਜ

0
239

ਚੰਡੀਗੜ (ਟੀ.ਐਲ.ਟੀ. ਨਿਊਜ਼)- ਬੇਅਬਦੀ ਅਤੇ ਗੋਲੀਕਾਂਡ ਜਿਵੇਂ ਸੰਵੇਦਨਸ਼ੀਲ ਮਸਲੇ ਉੱਤੇ ਕੈਬਿਨੇਟ ਮੰਤਰੀ ਨਵਜੋਤ ਸਿੰਘ ਸਿੱਧੂ ਦੀ ਗੈਰ – ਜਰੂਰੀ ਸਰਗਰਮੀ ਵਲੋਂ ਮੁੱਖਮੰਤਰੀ ਕੈਪਟਨ ਅਮਰਿੰਦਰ ਸਿੰਘ ਸਹਿਤ ਕਈ ਕੈਬਿਨੇਟ ਮੰਤਰੀ ਨਰਾਜ ਦੱਸੇ ਜਾ ਰਹੇ ਹਨ । ਪਤਾ ਚਲਾ ਹੈ ਕਿ ਮੁੱਖਮੰਤਰੀ ਦੀ ਨਰਾਜਗੀ ਇਸ ਵਜ੍ਹਾ ਵਲੋਂ ਵੀ ਹੈ ਕਿ ਸਿੱਧੂ ਨੇ ਮੁੱਖਮੰਤਰੀ ਨੂੰ ਵਿਸ਼ਵਾਸ ਵਿੱਚ ਲਈ ਬਿਨਾਂ ਪ੍ਰੈਸ ਕਾਂਫਰੈਂਸ ਕਰ ਕੋਟਕਪੂਰਾ ਗੋਲੀ ਕਾਂਡ ਦੀ ਸੀਸੀਟੀਵੀ ਫੁਟੇਜ ਮੀਡਿਆ ਵਲੋਂ ਸ਼ੇਅਰ ਕੀਤੀ । ਸਿੱਧੂ ਦੀ ਪ੍ਰੈਸ ਕਾਂਫਰੈਂਸ ਅਤੇ ਸੀਸੀਟੀਵੀ ਫੁਟੇਜ ਦਿਖਾਏ ਜਾਣ ਵਲੋਂ ਨਹੀਂ ਸਿਰਫ ਕੈਬਿਨੇਟ ਮੰਤਰੀ ਤ੍ਰਪਤ ਰਾਜਿੰਦਰ ਸਿੰਘ ਬਾਜਵਾ ਨਰਾਜ ਦੱਸੇ ਜਾਂਦੇ ਹਨ ਸਗੋਂ ਮੁੱਖਮੰਤਰੀ ਕੈਪਟਨ ਅਮਰਿੰਦਰ ਸਿੰਘ ਵੀ ਨਰਾਜ ਹਨ ਕਿ ਕਿਸ ਅਧਿਕਾਰ ਅਤੇ ਕਿਸਦੀ ਇਜਾਜਤ ਵਲੋਂ ਇਹ ਪ੍ਰੈਸ ਕਾਂਫਰੈਂਸ ਹੋਈ । ਇਸਤੋਂ ਜੁਡ਼ੇ ਸੁਬੂਤ ਸਾਰਵਜਨਿਕ ਕੀਤੇ ਜਾਣ ਵਲੋਂ ਦੋਸ਼ੀਆਂ ਦੇ ਖਿਲਾਫ ਚਾਜਰਸ਼ੀਟ ਪੇਸ਼ ਕਰਣ ਵਿੱਚ ਕਈ ਤਕਨੀਕੀ ਦਿੱਕਤਾਂ ਆ ਸਕਦੀਆਂ ਹਨ ।
ਪੰਜਾਬ ਸਰਕਾਰ ਦੇ ਇੱਕ ਕੈਬਿਨੇਟ ਮੰਤਰੀ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਸਿੱਧੂ ਨੂੰ ਇਸ ਸੰਵੇਦਨਸ਼ੀਲ ਮਸਲੇ ਦੀ ਨਜਾਕਤ ਨੂੰ ਸੱਮਝਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ ਕਿਉਂਕਿ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਜਰਾ – ਸੀ ਵੀ ਗਲਤੀ ਵਲੋਂ ਸਰਕਾਰ ਦੇ ਸਾਹਮਣੇ ਪਰੇਸ਼ਾਨੀ ਖੜੀ ਹੋ ਸਕਦੀ ਹੈ । ਉਨ੍ਹਾਂਨੇ ਸਿੱਧੂ ਨੂੰ ਸਲਾਹ ਦਿੱਤੀ ਕਿ ਉਹ ਆਪਣੇ ਵਿਭਾਗ ਦਾ ਕੰਮਧੰਦਾ ਸੰਭਾਲੇ ਅਤੇ ਘਰ ਵਿਭਾਗ ਆਪਣੇ ਆਪ ਮੁੱਖਮੰਤਰੀ ਬਿਹਤਰ ਢੰਦ ਵਲੋਂ ਵੇਖ ਰਹੇ ਹਨ ਜਦੋਂ ਕਿ ਸਿੱਧੂ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਵਿਭਾਗ ਦੇ ਕੰਮਧੰਦਾ ਵਿੱਚ ਦਖਲ ਦੇ ਰਹੇ ਹੈ ।
ਸੂਤਰਾਂ ਦੇ ਮੁਤਾਬਕ ਸ਼ੁੱਕਰਵਾਰ ਨੂੰ ਮੁੱਖਮੰਤਰੀ ਕੈਪਟਨ ਅਮਰਿੰਦਰ ਸਿੰਘ ਨੇ ਡੀਜੀਪੀ ਸੁਰੇਸ਼ ਅਰੋੜਾ ਅਤੇ ਡੀਜੀਪੀ ਇੰਟੈਲੀਜੈਂਸ ਸੁਰੇਸ਼ ਅਰੋੜਾ ਦੇ ਨਾਲ ਲੰਮੀ ਬੈਠਕ ਕੀਤੀ । ਇਸ ਬੈਠਕ ਵਿੱਚ ਵੀ ਡੀਜੀਪੀ ਨੇ ਫੁਟੇਜ ਸ਼ੇਅਰ ਕਰਣ ਉੱਤੇ ਏਤਰਾਜ ਜਤਾਇਆ ਹੈ । ਮੁੱਖਮੰਤਰੀ ਨੇ ਡੀਜੀਪੀ ਅਰੋੜਾ ਦੇ ਨਾਲ ਬੈਠਕ ਵਿੱਚ ਬਹਬਲਕਲਾਂ ਅਤੇ ਕੋਟਕਪੂਰਾ ਕਾਂਡ ਨੂੰ ਲੈ ਕੇ ਭਵਿੱਖ ਵਿੱਚ ਹੋਣ ਵਾਲੀ ਜਾਂਚ ਉੱਤੇ ਚਰਚਾ ਕੀਤੀ ਹੈ । ਸੱਮਝਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਕਿ ਇਸ ਬੈਠਕ ਵਿੱਚ ਨਵੇਂ ਸਿਰੇ ਵਲੋਂ ਏਸਆਈਟੀ ਬਣਾਉਣ ਉੱਤੇ ਵੀ ਵਿਚਾਰ ਹੋਇਆ ਹੈ । ਸੂਤਰਾਂ ਦਾ ਕਹਿਣਾ ਹੈ ਕਿ ਸਰਕਾਰ ਕਿਸੇ ਹੋਰ ਆਈਜੀ ਦੀ ਅਗੁਵਾਈ ਵਿੱਚ ਨਵੇਂ ਸਿਰੇ ਵਲੋਂ ਏਸਆਈਟੀ ਦਾ ਗਠਨ ਕਰਣਾ ਚਾਹੁੰਦੀ ਹੈ ਅਤੇ ਬੈਠਕ ਵਿੱਚ ਉਸ ਅਧਿਕਾਰੀ ਦੇ ਸੰਗ੍ਰਹਿ ਨੂੰ ਲੈ ਕੇ ਵੀ ਗੱਲਬਾਤ ਹੋਈ ਦੱਸੀ ਜਾਂਦੀ ਹੈ ।

LEAVE A REPLY